[[Ka karanta]] Yawan senators da APC da PDP da YPP suka samu.

SOUTH WEST
LAGOS
Senator Oluremi Tinubu (Central) – APC
Senator Adeola Solomon (West) – APC
Bayo Oshinowo (East) – APC

EKITI
Prince Dayo Adeyeye (South) – APC
Opeyemi Bamidele (Central) – APC
Bunmi Adetunbi  (North) – APC

OYO
Kolawole Balogun (South) – PDP
Teslim Folarin (Central) – APC
Abdulfatah Buhari (North) – APC

OSUN
Ajibolan Bashiru (Osun) – APC
Adelere Orilowo (West) – APC
Francis Fadahunsi (East) – PDP

ONDO
Senator Robert Ajayi Boroffice (North) APC
(South) – ba’a gama ba
Ayo Akinyelure (Central) PDP

OGUN
Ibikunle Amosun (Central) – APC
Tolu Odebiyi (West) – APC
Lekan Mustapha (East) – APC

NORTHWEST
KANO
Malam lbrahim Shekarau (Central) APC
Alhaji Kabuki lbrahim Gaya (South) APC
Mallam Barau Jibrin (North) APC

KADUNA
Uba Sani (Central) APC
Suleiman Abdu Kwari (North) APC
Danjuma La’ah (South) PDP

KATSINA
Kabir Barkiya (Central) APC
Bello Mandiya (South) APC
Ahmed Baba-Kaita (North) APC

GOMBE
Danjuma Goje (Central) APC
Saidu Alkali (North) APC
Amos Bulus (South) APC

JIGAWA
Ibrahim Hassan Hadejia (Northeast) APC
Danladi Sankara (Northwest) APC
Senator Muhammed Sabo Naku (Central) APC

SOKOTO
Aliyu Wamakko (North) APC
Abdulahi Ibrahim Gobir (East) APC
Abubakar Shehu Tambuwal (South) APC

ZAMFARA
Abdulaziz Yari (West) APC
Tijani Yahaya Kawa (North) APC
Ba’a sanar ba na Central

KEBBI
Ibn Na’Allah (South) APC
Adamu Aliero (Central) APC
Yaya Abdulahi (North) APC

NORTH EAST:
ADAMAWA
Aishatu Dairu Binani (Central) APC
Ishaku Cliff (North) PDP
Bino Yero (South) PDP

BAUCHI
Haliru Jiga (Central) APC
Lawal Yahya (South) APC
Kotu ta bawa  (North) APC

BORNO
Kashim Shettima (Central) APC
Ali Ndume (South) APC
Abubakar Kyari (North) APC

TARABA
Emmanuel Bwacha (South) PDP
2 har yanzu ba’a sanar ba

YOBE
Ibrahim Gaidam (East) APC
Ibrahim Bomoi (South) APC
Ahmed Lawan (North) APC

SOUTH EAST:
ABIA
Theodore Orji (Central) PDP
Orji Uzor Kalu (North) APC
Ba’a sanar ba (South)

ANAMBRA
Ifeanyi Uba (South) YPP
2 har yanzu ba’a sanar ba

EBONYI
Sam Egwu (North) PDP
Michael Ama Nnachi (South) PDP
Obinna Ogba (Central) PDP

ENUGU
Ike Ekweremadu (West) PDP
Chimaroke Nnamani (East) PDP
Chuka Utazi (North) PDP

IMO
Rochas Okorocha (West) APC
North (Ba’a kammala ba)
East (Ba’a bayar ba)

SOUTHSOUTH
AKWA IBOM
Bassey Albert (North East) PDP
Christopher Ekpeyong (Northwest) PDP
Akon Eyak (South) PDP

BAYELSA
Donye Diri (Central) PDP
Lawrence Ewrujakpor (West) PDP
East (ba’a sanar ba)

CROSS RIVER
Dr Sandy Onor (Central) PDP
Senator Rose Oko (North) PDP
Senator Gershom Bassey (South) PDP

RIVERS
Thompson George Sekibo (East) PDP
Betty Apiafi (West) PDP
Parry Mpigi (South-East) PDP

DELTA
James Manager (South) PDP
Ovie Omo-Agege (Central) APC
Peter Nwaobochi (North) PDP

EDO
Mathew Urhoghide (South) PDP
Clifford Ordia (Central) PDP
Framcis Alimikkhena (North) APC

NORTH CENTRAL
BENUE
Orker Jev (Northwest) PDP
Abba Moro( ) PDP
Gabriel Suswam ( ) PDP

KOGI
Alhaji Oseni Yakubu (Central) APC
East (Ba’a kammala ba)
Dino Melaye (West) PDP

KWARA
Oloriegbe Yahya Ibrahim (Central) APC
Lola Ashiru (South) APC
Umar Sadiq (North) APC

NASARAWA
Umaru Tanko Al-Makura (South) APC
Senator Abdullahi Adamu (West) APC
Godiya Akwashiki (North) APC

NIGER
Aliyu Shabi Abdullah (North) APC
Mohammed Bima (South) APC
Mohammed Sani Musa (East) APC

PLATEAU
Ba’a sanar ba

FEDERAL CAPITAL TERRITORY
Philip Aduda (PDP)

A TAKAICE
APC : 60
PDP : 34
YPP : 01

Wadanda ba’a gama ba: 03
Wadanda ba’a sanar ba: 11

#Arewagist.com.ng

Leave a Reply

Your email address will not be published.