Mutum miliyan 14 za su faɗa cikin talauci a ƙasashen Larabawa – MDD

Mutum miliyan 14 za su faɗa cikin talauci a ƙasashen Larabawa – MDD

Majalisar Ɗinkin Duniya ta yi gargaɗin cewa annobar korona za ta yi illa matuƙa ga ƙasashen Larabawa inda kusan mutum miliyan 14 za su faɗa cikin talauaci.

A wani rahoto da MDD ta fitar, ta bayyana cewa mutum miliyan 17 suka rasa ayyukansu a watannin da suka gabata.

Ta ce tattalin arziƙin wasu ƙasashe zai ragu da kusan kashi 13 cikin 100, kuma wannan asarar a yankin za ta kai ta sama da dala biliyan 150.

Rahoton ya kuma ce yunƙurin da ake yi na daƙile annobar zai haifar da matsaloli da za a daɗe ana fama da su a yankin.

Leave a Reply

Your email address will not be published.